+ Trả Lời Ðề Tài + Gởi Ðề Tài Mới
Trang 3/3 đầuđầu 1 2 3
kết quả từ 21 tới 26 trên 26

Ðề tài: [Annie006] Một chút lắng lòng...

HGTH's Member
    annie006's Avatar

Ðang: annie006 is offline
    Credits 2,604
    3
    None

►Lượt Xem: 369 ►Trả Lời: 25
    ►Chia Sẻ:
    ►Ngày Gửi: 25-02-2018 ►Đánh Giá: ►Ủng Hộ: (hãy bấm vào nút +1)

Nguồn từ HGTH.VN: http://hgth.vn/diendan/showthread.php?t=107001&p=161058

- Đặt ra nhiều mục tiêu cho một năm mới, không biết có làm hết hay không? Nhưng sẽ cố gắng để thực hiện.
    - Đôi khi thật thà quá chỉ nhận lại thiệt thòi cho chính bản thân mình.
    - Bản thân chỉ tốt với chính mình thôi, ai đối xử tốt với mình thì mình sẽ đối xử lại tốt với họ, còn lại cứ an yên mà sống vậy.
    - Hãy cố gắng lên nào cô gái!

+1 EXP
    Share |

HGTH's Member
    annie006's Avatar

Credits 2,604
    3
    None

Mọi việc rồi sẽ tốt hơn! Đừng buồn, đừng khóc, đừng đau lòng nữa. Chuyện đã rõ như thế rồi, có gì mà phải đau lòng nữa chứ. Hãy tự yêu bản thân đi, đừng để tổn thương thêm một lần nào nữa. Bản thân mình ra sao thì phải tự mà hiểu lấy chứ?
    Share |

HGTH's Member
    annie006's Avatar

Credits 2,604
    3
    None

Không có ai vô tâm cả, chỉ là bản thân mình chưa đủ để người ta nể tâm, chưa đủ để khiến người ta yêu thương và bản thân cũng không phải là người họ cần. Người ta không vô tâm chỉ là tâm người đó không đặt ở nơi mình.
    Đừng dối lòng, hiện thực chính là, người ta vô tâm vì người ta không thương bạn.
    Cuộc đời là thế, để tâm đến bản thân thì đời là một con đường. Để tâm đến người khác thì đời là mê cung.

+1 EXP
    Share |

HGTH's Member
    annie006's Avatar

Credits 2,604
    3
    None

Em chẳng hối hận vì điều gì khi quen biết anh cho đến khi rời xa. Chỉ đáng tiếc mình không thể quen biết nhau lâu như chúng ta từng mong đợi thôi.
    Em mong rằng nếu anh có bạn và người yêu thì hãy quan tâm cô ấy một chút, ân cần với cô ấy một chút, hãy để ý đến cảm giác của cô ấy nhiều hơn anh nhé. Chắc cô ấy sẽ khiến anh thay đổi, còn em không làm được điều đó nên em sẽ thôi không cố gắng nữa, thôi không hi vọng nữa.
    Cảm ơn anh vì những ngày đã qua. Anh đã mệt rồi, anh đã không cần nữa rồi thì em nên dừng lại thì tốt hơn. Không thể cùng anh vượt qua hiện tại nên em đành làm quá khứ. Chào anh.

+1 EXP
    Share |

HGTH's Member
    annie006's Avatar

Credits 2,604
    3
    None

Đến một ngày rồi ta sẽ buộc phải chấp nhận, rằng trên cuộc đời này có tồn tại một người, mà ta thích lắm, thương lắm, yêu lắm, nhưng mãi mãi không bao giờ, không thể nào có được họ, trong trọn vẹn hạnh phúc, trọn vẹn yêu thương, trọn vẹn quan tâm.

Dù cố gắng thế nào cũng không thể thay đổi. Dù nỗ lực thế nào cũng không thể lung lay.

Chẳng còn cách nào khác ngoài việc ở bên âm thầm yêu thương người, hoặc dứt khoát buông bỏ, rời đi mà thôi.

Biết rằng, cuộc tình ấy, mãi mãi không bao giờ là ta, chắc chắn không bao giờ là ta, không bao giờ...

+1 EXP
    Share |

HGTH's Member
    annie006's Avatar

Credits 2,604
    3
    None

Dạo này với bao bộn bề của cuộc sống buồn lắm nhưng chẳng có thời gian để vào viết ra những chuỗi cảm xúc nữa. Thật ra, lúc buồn nhất không biết chia sẻ hay nói cùng ai, thì cách duy nhất có thể làm là vào đây ngồi gõ ra từng dòng cảm xúc cho vơi nhẹ lòng. Rồi chỉ mong một ngày nào đó, sẽ có người đọc được nó và hiểu được nỗi lòng của mình.
    Bản thân mình thật ra rất đơn giản, mỗi ngày bắt đầu mình luôn cố gắng làm, cố làm tốt và thấy không thẹn với bản thân. Nhưng nhiều lúc có những việc không đâu vào đâu cứ làm mình buồn hoài. Nhiều lúc cứ muốn yêu thương bản thân không lo nghĩ tới cảm xúc của ai cả, thôi cứ sống lạnh nhạt một xíu, vô tâm một xíu. Nhưng sao nói thì dễ mà làm chẳng bao giờ được cả. Trong lòng cứ lo lắng, nghĩ ngợi về chuyện này chuyện kia, riết rồi mình biến thành một bà già trước tuổi rồi. Bao giờ mới tìm thấy sự an yên và vui vẻ trong cuộc sống. Mình chỉ muốn một cuộc sống bình dị và đơn giản mà thôi. Chắc do mình đặt ra nhiều thứ phải làm, phải hoàn thành nên lúc nào cũng mệt mỏi, lúc nào cũng hao tâm. Nhưng tất cả cũng vì mình muốn bản thân mình tốt hơn, muốn được hoàn hảo trong mắt của mọi người và muốn được một lần anh để mắt đến. Thế nhưng tất cả đều đó không có nghĩa gì với anh cả. Nói vòng qua vòng lại thì hình ảnh của anh cũng lại xuất hiện. Nhiều lúc em thấy mình thật bé nhỏ, chỉ là một gái xấu xí, ương ngạnh, hay giận hờn, hay phiền phức, làm việc chẳng đâu ra đâu.... Còn anh thì không cần phải nói rồi, anh thì cái gì cũng tốt cũng giỏi cả. Và giỏi hơn là người làm em hay đau lòng đó. Ngẫm nghĩ những người anh thương, anh thích ai cũng đều xinh đẹp, giỏi giang và thành công cả. Nhiều lúc em cũng có tí ghen tỵ, ước gì em cũng được một lần, một lần được như thế. Nhưng ước thì chỉ là ước thôi, làm sao mà thành hiện thực được. Vì thế nên nhiều lúc chỉ biết tự an ủi bản thân mình, không sao đâu. Rồi sẽ có một ngày anh ấy sẽ hiểu, nhưng biết đến bao giờ. Tại sao giữa bao nhiêu người tốt hơn anh, đẹp hơn anh, cũng giàu có hơn anh chứ, vậy tại sao mình không có chút rung động. Tại sao mình lại gạt bỏ từ chối mọi cơ hội để rồi chỉ để thầm thương anh chứ. Chẳng lẽ chỉ vì anh là khiến mình đau lòng quá rồi hóa dại khờ đến thế này???
    Anh có thật sự bao giờ hoặc giả sử chỉ một lần thương em chưa? Em rất muốn nghe câu trả lời của anh. Chỉ một từ có hoặc không thôi anh???
    Chỉ cần anh trả lời, dù câu trả lời đó có ra sao, em cũng sẽ tập chấp nhận. Em sẽ đối diện với hiện tại, rồi em sẽ không làm phiền đến anh nữa đâu. Vì chỉ cần an vui và sống tốt thì có lẽ em sẽ an lòng mà chúc phúc cho anh. Chỉ mong nếu anh có vợ, thì hãy nói cho em biết, em sẽ chúc phúc cho anh. Nhưng xin anh đừng mời em đến dự, em rất sợ sự chứng kiến đó. Em sẽ không kìm nén được cảm xúc của mình đâu, em sẽ không thể chịu đựng được sự đau lòng đến tột cùng cảm xúc vậy đâu...

+4 EXP
    Share |

+ Trả Lời Ðề Tài+ Gởi Ðề Tài Mới
Trang 3/3 đầuđầu 1 2 3

Người dùng tìm thấy trang này qua từ khóa:

Chưa có dữ liệu!

Thẻ cho đề tài này

Bookmarks

Textlink