Ðề tài đã khoá + Gởi Ðề Tài Mới
Trang 1/2 1 2 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 14

Ðề tài: Bài 01 - Thương lắm ... màu áo xanh !

Administrator
    admin's Avatar

Ðang: admin is offline
    Credits 1,001,466
    Được cám ơn: 745 lần
    9
    MASTER

Chủ Đề: Bài 01 - Thương lắm ... màu áo xanh !

►Lượt Xem: 7412 ►Trả Lời: 13
    ►Chia Sẻ:
    ►Ngày Gửi: 03-03-2011 ►Đánh Giá: ►Ủng Hộ: (hãy bấm vào nút +1)

Bài 01 - Thương lắm ... màu áo xanh !

Nguồn từ HGTH.VN: http://hgth.vn/diendan/showthread.php?3710

(hatgiongtamhon.inf)

..."Có thể với bạn nó đúng - nó sai ... nhưng những gì viết ra đây là những gì thật lòng nhất" ...

Thương lắm ... màu áo xanh !

Ngày 30/1/2011, Ban Chấp hành Thành Đoàn ban hành chương trình công tác Đoàn và phong trào thanh thiếu nhi thành phố với chủ đề Năm Thanh niên 2011.

Năm 2011 là năm diễn ra nhiều sự kiện chính trị quan trọng của đất nước và tuổi trẻ:

Đại hội Đảng toàn quốc lần thứ XI,
    Bầu cử Hội đồng Nhân dân các cấp
    Bầu cử Đại biểu Quốc hội khóa XIII
    Kỷ niệm 80 năm Ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931- 26/3/2011)
    Kỷ niệm 70 năm ngày thành lập Đội TNTP Hồ Chí Minh (15/5/1941- 15/5/2011)
    Kỷ niệm 100 năm ngày Bác Hồ ra đi tìm đường cứu nước (5/6/1911- 5/6/2011);
    Kỷ niệm 55 năm Ngày truyền thống Hội Liên hiệp Thanh niên (15/10/1956- 15/10/2011).

Đây cũng là năm đầu tiên triển khai Nghị quyết Đại hội Đảng bộ thành phố lần thứ IX, đẩy mạnh việc thực hiện Nghị quyết Đại hội Đoàn thành phố lần thứ VIII. Trên cơ sở thành công và hạn chế của năm 2010, Ban Chấp hành Thành Đoàn xây dựng chương trình công tác Đoàn và phong trào thanh thiếu nhi thành phố, với chủ đề “Năm Thanh niên - 2011” và phương châm: “Hành động vì một môi trường xã hội lành mạnh cho tuổi trẻ”.

Áo xanh ....

Hai từ rất đơn giản nhưng hàm chứa trong sắc áo đó là cả một bầu nhiệt huyết, khí khái, năng nổ và cống hiến hết mình tuổi thanh xuân cho những gì là đẹp nhất ... Cống hiến cho cộng đồng cho quê hương !

Xóa biển quảng cáo.

Phổ cập tinh học đến lực lượng trẻ ở vùng cao.

Tham gia tu gom dọn dẹp rác trên đường !

Tham gia xây dựng đường cho người dân.

Chừng ấy và nhiều hơn nữa dường như không thể nói hết những cống hiến của lực lượng Thanh Niên Xung Phong (TNXP) đã ngày ngày ra sức thuê dệt nên một truyền thống tốt đẹp của cả một dân tộc anh hùng.Tiêu biểu là những con nguời trẻ, khỏe và đầy nhiệt huyết !

Những dư luận không hay ...

Dám cam đoan rằng :

..."nếu bạn đã từng một lần khoác trên mình màu áo xanh tình nguyện thì không dưới 10 lần bạ bị gia đình phản đối và những ánh mắt khó hiểu của những người xung quanh" ....

... Mình cũng đã từng như vậy ...

Cả gia đình đều cho mình là thằng dở hơi, không có việc gì làm, chuyện của nhà nước của chính quyền mày can vào làm gì cho nhọc thân hả con ! Rồi thì ... Những điều đó mình thấy là đúng chứ không phải sai nhưng đó chỉ là ... số ít ... Có dấn thân, có từng trải thì mình mới biết được là kiến thức sống của mình nó hạn hẹp biết bao. Những buổi đi quét đường, hốt rác, xóa biển quảng cáo, diệt lăng quăng đã không những cho mình dạn dĩ hơn trong giao tiếp mà còn biết mình mạnh và yếu ở điểm nào ... ? Ví như : bạn xin vào diệt lăng quăng sẽ không ai cho vào nếu bạn nói :

_ Làm ơn cho cháu vào diệt lăng quăng nhà Cô/Chú.

Bạn là ai, quen biết gì họ, vào nhà để diệt lăng quăng hay có ý đồ trộm cắp ... đời vẫn thường cay nghiệt như thế ... ! Nhưng khi bạn đi với tổ chức, với màu áo xanh tình nguyện, tự nhiên đầu óc bạn sẽ nghĩ và nói theo một cách khác :

_ Thưa cô chú, gần đây xóm mình đã có 3 ca nhập viện vì bị mũi vằn chít. Hôm nay, con đi với Tổ trưởng tổ dân phố và mấy cô bên Hội phụ nữ, tới xin phép được diệt lăng quăng cho cả xóm mình trong đó có nhà cô chú ạ !

Đố rằng họ lại không niềm nở mà mở cửa cho bạn vào. Thiếu điều còn quý bạn hơn nữa ! Màu áo xanh đã dạy cho mình biết cách nói sao cho vừa lòng nhau. Hơn một tháng đi cùng Áo xanh nhưng mình đã thật sự đổi khác, nói năng và cách sống cũng đĩnh đạc - chậm rãi hơn. Từ đó phần nào cải thiện được cái nhìn của người xung quanh về công tác đoàn, đội và TNXP .

Môi trường lạnh mạnh

Sinh hoạt trong tập thể đã dạy cho thanh niên một cách sống công nghiệp và nhanh nhẹn ! Ăn nhanh, nghĩ nhanh, nhưng nói chậm ... Những buổi cấm trại, du khảo, dã ngoài với quy mô vừa và nhỏ do đoàn phường tổ chức đã dạy cho thanh niên nhiều bài học nhỏ rồi dần dà thành lớn khi nào không hay !

Giúp cụ già bán dạo lên đăng ký nhà trọ cho cháu gái
    .

Trò chuyện cùng 1 bạn thí sinh

Tham gia chốt chặn ở các nơi giao nhau của đường tàu hỏa.

Thật là đẹp !

Tham gia các trò chơi tập thể, trò chơi lớn giúp rèn luyện bản thân !

Những bài học thiết thực

Lịch sử, không ai trong chúng ta là thích học nhưng khi tham gia TNXP thì chúng ta phần nào sẽ tiếp cận dễ dàng hơn môn rất khó nuốt này. Dân ta phải biết sử ta, cho tường gốc tích nước nhà Việt Nam.

Tham gia nhổ cỏ, sơn phết và thắp nhanh cho Mộ Liệt Sỹ Nguyễn Văn Trỗi tại phường Bình Trưng Đông năm 2010.

Thăm đền Bến Nọc ở Quận 9 và học hỏi những bài học lịch sử vô cùng quý báu.

Bức tượng đồng thể hiện tội ác của thực dân Pháp xâm lược !

Cặp câu đối bên trong đền !

Bức ảnh kỉ niệm !

Cái nuối tiếc nhất của một con người có lẻ là đã đánh mất những tình bạn đẹp, tình anh em, tình bạn bè và .... cả tình yêu thời nông dại !

Tạm kết ...

Những gì đẹp đẽ nhất đã qua, bây giờ mình đáng sống cho hiện tại, có thể nó hơi phủ phàng nhưng nó là những gì vốn có mà tạo hóa đã sắp đặt cho mỗi cá thể trong cuộc đời này. Cuộc sống là một cuộc đấu tranh giữa các mặt đối lập. Đó là những gam màu sáng - tối, tốt - xấu, thật thà - gian xảo ... Nhưng tận tới khi chết có lẻ mình cũng sẽ không quên được màu ... ÁO XANH

Hai mươi ơi ta sẽ còn nhớ mãi

Một chặng đường ta sống bằng cả con tim

Sài Gòn, ngày 02/03/2011
    OPEN!

Nguồn: http://emvanh.com/forum/showthread.php?t=6632

+1 EXP

Bài viết ngẫu nhiên trong diễn đàn:

• » Mối tình “người nhỡ”
    • » Cơ hội đến không theo cách bạn nghỉ !!
    • » Vòng 1 Đẹp
    • » Bức Chân Dung Không Bán
    • » Ngôi làng 'bỗng dưng' bỏ đốt vàng mã
    • » Phuongnhiaodai - thơ Lục bát
    • » Cùng ý tưởng
    • » Blog Radio 195 – Em sẽ làm vợ, mái ấm...
    • » [MV HD 1080p] Tiếng Sét Ái Tình - Hàn...
    • » Xinh tươi dịu dàng

Bài viết ngẫu nhiên cùng mục:

• » Lung linh một màu áo xanh
    • » [bài dự thi] áo xanh - Trái tim hồng..
    • » Hành trình xanh tình nguyện
    • » Màu áo tôi yêu!!!
    • » Thư gửi anh ...
    • » ẤM áp nghĩa tình quân và dân...
    • » Bài 01 - Thương lắm ... màu áo xanh !
    • » Vọng tiếng Mùa hè xanh!
    • » Màu áo xanh - Nguyễn Tuyết Ngân
    Share |

2. Đã có 6 thành viên nói cảm ơn tới admin cho bài viết có ý nghĩa:

ღ→ Hứa Như Thường ←ღ (13-08-2011), Huỳnh Anh Tôn (04-03-2011), Nắng Xuân (05-03-2011), Quân Tấn (04-03-2011), Sting Dâu (30-06-2013), Tre xanh (24-04-2011)

Administrator
    admin's Avatar

Ðang: admin is offline
    Credits 1,001,466
    Được cám ơn: 745 lần
    9
    MASTER

Điểm số /400
    Giám khảo 1:- Điểm:

Giám khảo 2:- Điểm:

Giám khảo 3:- Điểm:

Giám khảo 4:- Điểm:
    Share |

4. Đã có 3 thành viên nói cảm ơn tới admin cho bài viết có ý nghĩa:

ღ→ Hứa Như Thường ←ღ (13-08-2011), Huỳnh Anh Tôn (02-08-2011), Nắng Xuân (18-03-2011)

HGTH's Member
    Nắng Xuân's Avatar

Ðang: Nắng Xuân is offline
    Credits 3,739
    Được cám ơn: 52 lần
    2
    Normal

Nhận xét của Nắng Xuân:
    - Đây là bài gửi Dự thi sớm nhất.
    - Nội dung đúng chủ đề.
    - Cách viết của bạn: Chưa có gì độc đáo. Bài viết mang tính liệt kê và cổ động, rất hạn chế cảm xúc.
    - Kinh nghiệm thực tế của bạn đã được chia sẻ là điều rất quý và lòng nhiệt tình của bạn rất đáng ngợi khen.
    - Hình ảnh minh họa rõ và phù hợp.
    - Đánh giá cuối cùng: 77/100 điểm.
    Cám ơn bạn tham gia Dự thi.
    +1 EXP
    thay đổi nội dung bởi: Nắng Xuân, 26-04-2011 lúc 09:43 AM
    Nắng Xuân
    Em cười nón lá chao nghiêng
    Nghiêng sông nghiêng bến nghiêng thuyền nghiêng anh.
    Share |

6. Đã có 2 thành viên nói cảm ơn tới Nắng Xuân cho bài viết có ý nghĩa:

admin (22-04-2011), Huỳnh Anh Tôn (02-08-2011)

HGTH's Member
    open's Avatar

Ðang: open is offline
    Credits 0
    1
    None

Trích Nguyên văn bởi Nắng Xuân View Post
    Nhận xét của Nắng Xuân:
    - Đây là bài gửi Dự thi sớm nhất.
    - Nội dung đúng chủ đề.
    - Cách viết của bạn: Chưa có gì độc đáo. Bài viết mang tính liệt kê và cổ động, rất hạn chế cảm xúc.
    - Kinh nghiệm thực tế của bạn đã được chia sẻ là điều rất quý và lòng nhiệt tình của bạn rất đáng ngợi khen.
    - Hình ảnh minh họa rõ và phù hợp.
    - Đánh giá cuối cùng: 77/100 điểm.
    Cám ơn bạn tham gia Dự thi.

Cá nhân Open mến chào cả nhà !

Open đến từ diễn đàn EMVANH và được biết bài của mình được dẫn đăng trên diễn đàn Hatgiongtamhon nhà mình ! Điều đầu tiên là Open cảm thấy rất là vui vì những kinh nghiệm và trải nghiệm thực tế của mình được chia sẻ cùng với mọi người, niềm vui ngày càng nhân rộng ra ...

Vấn đề chấm điểm của các bạn, bản thân Open không có ý kiến gì hết. Open có chút suy nghĩ như vầy :

TIẾNG VIỆT thì phong phú, còn mình thì cần thận trọng trong cách dùng từng từ, từng chữ !

* Mỗi nhà văn hay mỗi cá thể cảm thụ văn chương có mỗi đặc điểm khác nhau, từ đó họ định hình phong cách và giúp ta nhận ra họ trong một chuỗi những kiệt tác gia. Giúp những người bình dân như mình phân biệt được " AI LÀ AI". Vì vậy, có thể với bạn nó không đúng gu, nhưng với đại đa số thì cần phải xem lại.

Chưa có gì độc đáo
    , bạn là Người có quyền lên tiếng ở đây, mình tôn trọng bạn nhưng xin bạn hãy cân nhắc lại cách dùng chữ của mình, tránh làm tổn thương người khác ... Vì một khi họ đã bỏ thời gian, bỏ công việc, bỏ mọi thứ vào để gỏ gỏ bàn phím viết một bài nào đó để được khởi đăng thì bạn nên tôn trọng họ trước. Họ không đòi hỏi kết quả phải như thế này, như thế kia, nhưng ít nhất yếu tố tinh thần họ phải không bị hụt hẫng khi vào xem những đánh giá của bạn.

**bài viết mang tính chất liệt kê, cổ động, mình chưa hiểu cao kiến của bạn định nghĩa như thế nào về hai từ ..."liệt kê, cổ động" .... Thiết nghĩ tất cả mọi Chủ trương, Nghị quyết, ngay đến cả Bầu cử Quốc hội sắp đến cũng dùng phương pháp cổ động này để dễ dàng tiếp cận Quốc dân - Đồng bào. Qua bao chế độ, hưng thịnh rồi suy vong ... dễ thay ... phương pháp này có từng được nghĩ đến đầu tiên và là yếu tố tiên phong để đến gần với người dân ?!

Nó còn len lỏi vào tất cả ngõ ngách của đời sống hằng ngày từ những điều bình dị nhất ! Theo bạn, phương pháp này không thể dung nạp trong văn chương ??!

***rất hạn chế cảm xúc, cảm xúc là từ tận đáy lòng của mỗi con người mình bộc ra - phát ra - biểu lộ ra khi tiếp cận với cái đẹp - cái hay. Đó là sự rung động không chỉ từ con tim mà bằng cả khối óc con người ! Mỗi thể loại, Thơ, Văn Chính Luận, kịch đều có yếu tố cảm xúc trong đó. Không nhiều thì ít đó là cảm quan cá nhân của người viết đã xác định được khi những dòng chữ được hiện ra trên trang giấy trắng. Diễn đàn là một sân chơi chung, thể hiện cái mình vốn có để hòa vào cái chung của mọi người, bạn có thể xem lại bài của mình vài lần, sau đó hãy nhận xét về đánh giá của bạn vừa nêu ra.
    Bài của mình, mình cho là không tới nỗi RẤT HẠN CHẾ CẢM XÚC như bạn đã trao đổi.

Open rất trân trọng đánh giá của bạn, và cũng thiệt tình trao đổi cùng bạn những thiển ý trên ! Mong được lắng nghe để cùng nhau rút kinh nghiệm cho những phong trào sau để sớm thu hút nhiều người tham gia từ lúc ban đầu.
    Sài Gòn, 25/04/2011
    Trân trọng !
    OPEN!

+4 EXP
    thay đổi nội dung bởi: Nắng Xuân, 26-04-2011 lúc 09:47 AM
    Share |

8. Đã có 3 thành viên nói cảm ơn tới open cho bài viết có ý nghĩa:

ღ→ Hứa Như Thường ←ღ (13-08-2011), HGTH.VN (25-04-2011), Huỳnh Anh Tôn (02-08-2011)

::Ô Sin Cấp Cao::
    HGTH.VN's Avatar

Ðang: HGTH.VN is offline
    Credits 288,203
    Được cám ơn: 6,659 lần
    76
    MASTER

Cám ơn bạn đã nêu ý kiến, mình sẽ chuyển đến giám khảo.
    Share |

10. Đã có 2 thành viên nói cảm ơn tới HGTH.VN cho bài viết có ý nghĩa:

HGTH's Member
    Nắng Xuân's Avatar

Ðang: Nắng Xuân is offline
    Credits 3,739
    Được cám ơn: 52 lần
    2
    Normal

Mệt đây!

Có lẽ mình hơi mất thời gian nhiều để trả lời từng tác giả.
    Nhận xét nào cũng có căn cứ của nó. Mình chấm theo khuôn khổ văn chương nên chỉ có những tác giả văn chương thường ít thắc mắc về những nhận xét thắng thắn nhưng rất khách quan của mình.

Nhân tiện nói thêm, trong vòng chưa đầy 1 năm nay, mình đã từng chấm 1 cuộc thi thơ ở vanhoctre.com, 3 cuộc thi ở nguyetvien.net, 1 cuộc thi ở aotrang.vn và một cuộc thi ở Trường Đại học Cần Thơ. Tất cả bài đánh giá của mình đều có nhận xét cụ thể kèm theo điểm mà không hề có phản ứng nào từ phía người dự thi. Mình thích mọi sự minh bạch, không thích cho điểm mà không nêu rõ lý do.

Phản ứng là dĩ nhiên, mình biết sẽ có chuyện này. Mình sẽ lần lượt trả lời từng bài, nhưng lúc này mình rất bận nên sẽ có bạn phải chờ lâu...

1) Chưa có gì độc đáo? Tại sao mình viết thế? Bởi vì mình thật sự không biết xếp bài viết của bạn vô bất kỳ thể loại nào trong các thể loại văn chương và báo chi mà mình đã đọc?

2) Bài viết mang tính chất liệt kê, cổ động? Phần đầu là liệt kê các sự kiện. Phần kế tiếp là liệt kê các hoạt động chính của phong trào "Áo xanh tình nguyện". Thử hỏi tất cả các bạn khác xem, nếu không đọc bài của bạn mà đọc các văn bản sự kiện của ĐTNCS thì những thông tin này cũng dễ dàng tìm được.
    Cám ơn bạn có công sao chép và thống kê. Mình chưa thấy sáng tác gì của bạn ở đây cả ???

3)... rất hạn chế cảm xúc? Hoàn toàn chính xác đấy bạn ạ. Bạn có thể đếm bao nhiêu chữ mà bạn viết ở phần bạn sáng tác ấy mà trong đó có 2 câu thơ trích mà không mở ngoặc hay in nghiêng: "Dân ta phải biết sử ta..." . Rất may cho bạn là câu ấy khá nổi tiếng, nếu không người ta có quyền nghi ngờ bạn ... đấy.

---------- Post added at 09:46 AM ---------- Previous post was at 09:01 AM ----------

[/COLOR]Mình thay đổi thang điểm đánh giá bài này vì bài này mình chấm đầu tiên, chưa nhận thấy mặt bằng chung của tất cả các bài Dự thi.

+3 EXP
    thay đổi nội dung bởi: Nắng Xuân, 28-04-2011 lúc 12:48 PM
    Nắng Xuân
    Em cười nón lá chao nghiêng
    Nghiêng sông nghiêng bến nghiêng thuyền nghiêng anh.
    Share |

12. Đã có 6 thành viên nói cảm ơn tới Nắng Xuân cho bài viết có ý nghĩa:

admin (26-04-2011), ღ→ Hứa Như Thường ←ღ (13-08-2011), HGTH.VN (26-04-2011), Huỳnh Anh Tôn (02-08-2011), open (27-04-2011), Sting Dâu (30-06-2013)

::cây tre trăm đốt::
    Tre xanh's Avatar

Ðang: Tre xanh is offline
    Credits 83,977
    Được cám ơn: 3,895 lần
    41
    MASTER

Bài viết ngắn gọn,lưu loát.Bạn sử dụng yếu tố tự sự qua thủ pháp liệt kê thể hiện tính chân thực,cụ thể những việc làm ý nghĩa của đội thanh niên tình nguyện.Đoạn kết khá tốt.Yếu tố miêu tả,biểu cảm và nghệ thuật diễn đạt còn chưa cao nên văn bản thiếu hấp dẫn.Bù lại,bạn có chùm ảnh minh họa thật sống động.
    Tôi chấm bài của bạn 75/100 điểm.
    Cám ơn bạn đã có bài dự thi có chất lượng khá tốt.Chúc bạn ngày càng có nhiều chất lượng cao hơn!
    +1 EXP
    Tre xanh xanh tự bao giờ
    Chuyện ngày xưa đã có bờ tre xanh
    Share |

14. Đã có 4 thành viên nói cảm ơn tới Tre xanh cho bài viết có ý nghĩa:

admin (26-04-2011), Huỳnh Anh Tôn (02-08-2011), Nắng Xuân (27-04-2011), open (27-04-2011)

Mod
    hieua's Avatar

Ðang: hieua is offline
    Credits 12,588
    Được cám ơn: 373 lần
    8
    MASTER

Bài viết còn thiếu sự gửi gắm cảm xúc, mang nhiều thuật pháp liệt kê, chưa nêu rõ và chứng minh rõ vấn đề của mình, tuy rằng bạn viết bài với một tinh thần hướng tới điều tốt đẹp. Bìa của bạn hơi đuối hieua đành cho 70/100
    Share |

16. Đã có 3 thành viên nói cảm ơn tới hieua cho bài viết có ý nghĩa:

Huỳnh Anh Tôn (02-08-2011), Nắng Xuân (27-04-2011), open (27-04-2011)

HGTH's Member
    open's Avatar

Ðang: open is offline
    Credits 0
    1
    None

Đúng là mệt đây ....

Cuộc sống là một cuộc đấu tranh giữa các mặt đối lập ! Viết để chia sẻ, viết để giải bày và viết là để được lắng nghe. Mình thấy bất ngờ khi bạn nói

Mình chấm theo khuôn khổ văn chương nên chỉ có những tác giả văn chương thường ít thắc mắc về những nhận xét thắng thắn nhưng rất khách quan của mình.

Theo bạn là, văn chương chỉ có thể phản hồi từ một phía phiến diện của người chấm, còn tác giả thì KHÔNG CÓ QUYỀN bảo vệ đứa con tinh thần của mình bằng những ý kiến cá nhân hay sao ... ?

Nhân tiện nói thêm, trong vòng chưa đầy 1 năm nay, mình đã từng chấm 1 cuộc thi thơ ở vanhoctre.com, 3 cuộc thi ở nguyetvien.net, 1 cuộc thi ở aotrang.vn và một cuộc thi ở Trường Đại học Cần Thơ.

Xin lỗi, bạn có chấm bao nhiêu cuộc thi, chính thống và chưa chính thống, thực hay ảo đi chăng nữa thì cũng đừng đẩy quan điểm lên tại đây.Cuộc đời rộng lắm ... chưa chắc mình đã là tất cả ... Nhiều khi mình chưa là cái gì đâu bạn ạ !

Tất cả bài đánh giá của mình đều có nhận xét cụ thể kèm theo điểm mà không hề có phản ứng nào từ phía người dự thi. Mình thích mọi sự minh bạch, không thích cho điểm mà không nêu rõ lý do.

Họ không hề phản ứng, có bao giờ bạn nghĩ theo chiều hướng là sau khi họ xem xong bài của bạn họ không phải không hề phản ứng mà là không thèm phản ứng chăng ?? Có lẻ lâu rồi thành cái nếp, sức phản kháng của người viết cũng không còn, khi mà đưa ý kiến của mình lên đều bị vù dập và bác bỏ ... vậy ! Họ phản ứng để làm cái gì .... ??

Mình đưa ra ý kiến cá nhân là để cùng nhau trao đổi, thẳng thắn nhưng thuyết phục như bạn nói .... thật ngỡ ngàng ... cái mà mình nhận về thật là chua chát !

Diễn đàn hatgiongtamhon là một diễn đàn mở, mọi người đều có quyền bày tỏ chính kiến của mình một cách công khai và luôn lắng nghe chia sẽ chân thành. Nhưng quá thái độ của bạn này mình nghĩ là mình phải đắn đo lại .... ! Không phải chỉ có bao nhiêu đó người vào tham gia và xem, số người ẩn danh và khách tham quan sẽ nghĩ gì một khi thấy được tình cảnh này !!

Xin lỗi cả nhà thật là nhiều vì đã kéo mọi người vào cuộc trao đổi không đạt đươc ý nghĩa gì này. Đây là lần sau cùng mình phát ngôn trên mặt bằng chung này, cám ơn mọi người đã đọc và bình luận cho bài viết thêm sinh động.

Lời cuối từ Open:

Chúc mọi người luôn khỏe và đạt được điều mà mình mong đợi tại sân chơi chung này !

Thân chào ! OPEN.

+3 EXP
    Share |

::cây tre trăm đốt::
    Tre xanh's Avatar

Ðang: Tre xanh is offline
    Credits 83,977
    Được cám ơn: 3,895 lần
    41
    MASTER

Cám ơn bạn đã thẳng thắn và cũng rất lịch sự khi nêu lên ý kiến về bài dự thi của mình.Diễn đàn hạt gống tâm hồn là một diễn đàn mở,tôn trọng và công bằng.Amin cũng là một người sáng suốt,có tâm có đức đã rất vất vả khi lựa chọn ban giám khảo.Chúng tôi hầu hết đều là những nguời đáng tin cậy về chuyên môn,về tính cách.Tuy nhiên,khi chấm vẫn có thể có sự sai sót,chưa kỹ.Mặc dù,chúng tôi rất cẩn trọng.Chúng tôi rất vô tư,vì tinh thần cống hiến,khích lệ và phát triển chung,nhằm tạo nên sân chơi văn hóa văn minh,lành mạnh để chúng ta cùng giao lưu,kết bạn và cùng phát huy năng lực của nhau.Tôi đã rất lăn tăn khi đánh giá,cho điểm.Là thi thì phải cho điểm và chấm sao cho chính xác trong mặt bằng chung với sự so sánh với bài dự thi khác.Tôi biết hiện nay,chuyện thi hoa hậu cũng có trường hợp không công bằng.Thi học sinh giỏi,giáo viên giỏi cũng có nơi khuất tất.Xong,ở đây,chúng tôi rất thoải mái,không có áp lực và sức ép quan hệ nào vì chúng ta chưa hề quen biết nhau,ngoài áp lực trách nhiệm và lương tâm.Tôi trân trọng tinh thần tham gia,tài năng,hiểu biết của bạn.Tôi dự đoán,bạn có thể có bài dự thi tốt hơn nếu bạn có sự lựa chọn,sáng tạo cách thể hiện hơn.Chúng tôi,ai cũng đã và rồi cũng sẽ có lúc là thì sinh cho người khác chấm mình.Tôi cũng đã từng ngậm ngùi chua chát khi bị đánh giá không chính xác nhưng là do bị trù dập thật sự bởi tôi rất thẳng thắn,không ưa nịnh bợ.Tôi không có cơ hội được bày tỏ thoải mải như bạn thế này mà chỉ biết im lặng,chờ cơ hội khác.Và,cơ hội đó đã đến.Cấp cao hơn lại đánh giá tôi cao hẳn.Đó là câu trả lới hay nhất cho kẻ đã dự giờ,đánh giá bừa bãi tôi giấu giếm mới công bố,không hề cho tôi cơ hội phản bác,phân tích.Ngược lại,tôi cũng có cơ hội chấm thi rất nhiều,chấm cả học sinh giỏi,giáo viên giỏi và tôi luôn tuân thủ lương tâm-trách nhiệm và năng lực để chấm cho công minh,người chưa được cũng vui lòng để phấn đấu,chờ cơ hội khác.
    Thi cho vui là chính bạn ạ.Nếu được giải cao thì ai mà chẳng muốn.Nhưng khổ cái,không phải là thi tốt nghiệp hay thi đại học,các cuộc thi này chỉ được chọn ra số ít nên nhiều người chưa được không khỏi tránh khỏi chút buồn ,tiếc nuối.Tôi hiểu tâm trạng của bạn.Mong bạn cảm thông !
    Mong bạn hãy vui lòng xem lại bài của mình và so sánh với bài của các bạn được không?Bạn đọc kỹ lại xem giám khảo có chỗ nào đánh giá bạn là đúng không.Về thiếu sót,chúng tôi sẽ xem xét lại,thẳng thắn rút kinh nghiệm.
    Rất mong nhận được sự cảm thông của bạn!
    +4 EXP
    thay đổi nội dung bởi: Tre xanh, 28-04-2011 lúc 02:29 PM
    Tre xanh xanh tự bao giờ
    Chuyện ngày xưa đã có bờ tre xanh
    Share |

19. Đã có 4 thành viên nói cảm ơn tới Tre xanh cho bài viết có ý nghĩa:

admin (27-04-2011), hieua (29-04-2011), Huỳnh Anh Tôn (02-08-2011), Nắng Xuân (28-04-2011)

Ðề tài đã khoá+ Gởi Ðề Tài Mới
Trang 1/2 1 2 cuốicuối